CUỘC THI OLYMPIC LẬP TRÌNH DÀNH CHO SINH VIÊN TRƯỜNG ĐẠI HỌC VINH NĂM 2024
Thực hiện Kế hoạch đào tạo năm học 2023 - 2024 và Kế hoạch số 22/KH-ĐHV ngày 20/3/2024 về việc tổ chức các hoạt động phát triển năng lực nghề nghiệp cho sinh viên Trường Sư phạm năm học 2023 - 2024; ngày 05/5/2024 Trường Đại học Vinh tổ chức thành công cuộc thi Olympic Lập trình năm 2024 dành cho sinh viên đang theo học các ngành Sư phạm Tin học, Công nghệ Thông tin, Công nghệ Thông tin chất lượng cao, Khoa học máy tính, Kỹ thuật phần mềm với sự đồng hành tài trợ của Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank).
Với mục đích phát động phong trào thi đua trong học tập, nghiên cứu khoa học, khởi nghiệp sáng tạo cho sinh viên, góp phần rèn luyện, phát triển các kiến thức và kỹ năng khoa học, công nghệ, kỹ thuật, toán học, công nghệ thông tin cho sinh viên; cuộc thi Olympic Lập trình cho sinh viên năm 2024 đã tạo sân chơi lành mạnh để sinh viên thể hiện bản thân, phát triển năng lực nghiên cứu khoa học, đổi mới sáng tạo và khởi nghiệp của sinh viên. Đồng thời, tạo cơ hội giao lưu, kết nối giữa các sinh viên có cùng đam mê và sự quan tâm đến Công nghệ thông tin, nghiên cứu khoa học và rèn luyện nghề nghiệp.
Cuộc thi năm nay có số lượng đăng ký tham gia hơn 100 sinh viên và có gần 70 thí sinh chính thức tham gia dự thi, các thí sinh đã có 3 giờ để hoàn thành bài thi, sau đó Ban Chấm thi tiến hành chấm và xếp giải. Đặc biệt, năm nay có khá nhiều sinh viên Khóa 64 - là sinh viên năm thứ nhất tham gia dự thi và đã đạt kết quả rất đáng khích lệ. Hy vọng các bạn sẽ tiếp tục phát huy, tạo được niềm say mê lập trình và sẽ đạt kết quả cao hơn trong các cuộc thi tiếp theo.
![](/Upload/images/%C4%90TN/441286801_452685590603820_1439001103852403027_n.jpg)
Tham dự lễ tổng kết và trao giải cuộc thi vào lúc 16h00 ngày 6/5/2024, về phía Trường Đại học Vinh có ThS. Nguyễn Hồng Soa - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Đảng ủy, Trưởng Phòng Công tác Chính trị HSSV; về phía Trường Sư phạm có PGS.TS. Trần Vũ Tài - Bí thư Đảng bộ bộ phân, Phó Hiệu trưởng Trường Sư phạm; PGS.TS Lưu Tiến Hưng - Phó Bí thư Đảng bộ bộ phận, Hiệu trưởng Trường Sư phạm; TS. Trần Thị Kim Oanh - Trưởng khoa Tin học cùng các thầy cô khoa Tin học - Trường Sư phạm và Viện Kỹ thuật & Công nghệ. Tại lễ tổng kết, TS Trần Thị Kim Oanh cũng đã có những phát biểu đánh giá và nhận xét về tình hình chung của cuộc thi năm nay.
![](/Upload/images/%C4%90TN/441286836_452685767270469_5298888251668492305_n.jpg)
Kết thúc cuộc thi, Ban Chấm thi đã trao 1 giải Nhất, 2 giải Nhì, 3 giải Ba, 12 giải Khuyến khích.
Xin chúc mừng các sinh viên đã đạt kết quả xuất sắc trong cuộc thi. Hy vọng rằng, sinh viên Trường Sư phạm nói riêng và trường Đại học Vinh nói chung sẽ tiếp tục học tập, rèn luyện, nâng cao kĩ năng số, kĩ năng nghề nghiệp để vững bước trên con đường mình đã chọn!
- Sinh viên khóa 63 ngành Sư phạm Lịch sử hoàn thành chuyến Thực tế chuyên môn tại các tỉnh duyên hải miền TrungTin tức - Sự kiện22/07/2024
- Lễ tổng kết và tri ân của khóa 61 khoa Giáo dục Tiểu học - quy mô, trang trọng và ấn tượngTin tức - Sự kiện31/05/2024
- Tập huấn "Ứng dụng công cụ trí tuệ nhân tạo tạo sinh (Gen AI) trong dạy học tiếng Việt ở Tiểu học "Tin tức - Sự kiện31/05/2024
- TUYỂN SINH NGÀNH SƯ PHẠM ĐỊA LÍ - MỞ RA THẾ GIỚI CỦA TRI THỨC VÀ CƠ HỘI!Tin tức - Sự kiện31/05/2024
- HỘI THI OLYMPIC HÓA HỌC DÀNH CHO SINH VIÊN NĂM 2024Tin tức - Sự kiện08/05/2024
- Khoa Lịch sử tổ chức nhiều hoạt động kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (1954 - 2024)Tin tức - Sự kiện08/05/2024
- Hội thi "Giảng viên dạy giỏi" trường Đại học Vinh năm học 2023 - 2024Tin tức - Sự kiện11/04/2024
- Kiểm tra Thực tập sư phạm tại tỉnh Thanh Hóa năm 2024: Niềm tin về năng lực sư phạm của sinh viên khóa 61 sắp ra trườngTin tức - Sự kiện10/04/2024
- Sinh viên khóa 63 ngành Sư phạm Lịch sử hoàn thành chuyến Thực tế chuyên môn tại các tỉnh duyên hải miền TrungTin tức - Sự kiện22/07/2024
- Thông tin tuyển sinh trình độ Thạc Sỹ năm 2024 của Khoa Sinh học, Trường Sư phạm, trường Đại học VinhThông báo08/07/2024
- Phiên họp tổng kết năm học 2023 - 2024 của CLB Hồn ViệtHoạt động sinh viên11/06/2024
- Lễ tổng kết và tri ân của khóa 61 khoa Giáo dục Tiểu học - quy mô, trang trọng và ấn tượngTin tức - Sự kiện31/05/2024
- Tập huấn "Ứng dụng công cụ trí tuệ nhân tạo tạo sinh (Gen AI) trong dạy học tiếng Việt ở Tiểu học "Tin tức - Sự kiện31/05/2024
- TUYỂN SINH NGÀNH SƯ PHẠM ĐỊA LÍ - MỞ RA THẾ GIỚI CỦA TRI THỨC VÀ CƠ HỘI!Tin tức - Sự kiện31/05/2024
- HỘI THI OLYMPIC HÓA HỌC DÀNH CHO SINH VIÊN NĂM 2024Tin tức - Sự kiện08/05/2024
- Khoa Lịch sử tổ chức nhiều hoạt động kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (1954 - 2024)Tin tức - Sự kiện08/05/2024