CUỘC THI LẬP TRÌNH WEB DNH CHO SINH VIÊN TRƯỜNG ĐẠI HỌC VINH NĂM 2023
Thực hiện Kế hoạch đào tạo năm học 2023 - 2024 và Kế hoạch số 95/KH-ĐHV ngày 20/9/2023 về việc tổ chức các hoạt động phát triển năng lực nghề nghiệp cho sinh viên Trường Sư phạm năm học 2023 - 2024; ngày 3/12/2023 Trường Đại học Vinh tổ chức thành công cuộc thi Lập trình Web cho sinh viên năm 2023 cho sinh viên đang theo học các ngành Sư phạm Tin học, Công nghệ Thông tin, Khoa học máy tính, Kỹ thuật phần mềm và sinh viên các ngành khác quan tâm tại Trường Đại học Vinh với sự đồng hành của Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank).
![](/Upload/images/%C4%90TN/thilaptinh(1).jpg)
Nội dung của cuộc thi năm nay là “Xây dựng một ứng dụng Web giải quyết một bài toán trong thực tế” và ngôn ngữ phát triển ứng dụng web do nhóm sinh viên tự chọn; cuộc thi chia sinh viên thành các nhóm 3-4 sinh viên lập trình trên máy tính cá nhân, được phép sử dụng các nguồn tài nguyên sẵn có trên mạng. Các thí sinh có 7 giờ để hoàn thành bài thi, sau đó Ban Chấm thi sẽ đánh giá kết quả dựa trên kết quả bài thi của sinh viên.
![](/Upload/images/%C4%90TN/thilaptinh(2).jpg)
Với mục đích phát động phong trào thi đua trong học tập, nghiên cứu khoa học, khởi nghiệp sáng tạo cho sinh viên, góp phần rèn luyện, phát triển các kiến thức và kỹ năng khoa học, công nghệ, kỹ thuật, toán học, công nghệ thông tin cho sinh viên; cuộc thi Lập trình Web cho sinh viên năm 2023 đã tạo sân chơi lành mạnh để sinh viên thể hiện bản thân; phát triển năng lực nghiên cứu khoa học, đổi mới sáng tạo và khởi nghiệp của sinh viên. Đồng thời tạo cơ hội giao lưu, kết nối giữa các sinh viên có cùng đam mê và sự quan tâm đến Công nghệ thông tin, nghiên cứu khoa học và rèn luyện nghề nghiệp.
Tham dự lễ tổng kết và trao giải cuộc thi, về phía nhà tài trợ có ông Trần Nguyên Minh - Phó phòng Khách hàng bán lẻ Vietcombank Nghệ An; về phía Trường Đại học Vinh có ThS. Lê Công Đức - Giám đốc Trung tâm Dịch vụ, HTSV và QHDN; về phía Trường Sư phạm có PGS.TS. Trần Vũ Tài - Bí thư Đảng bộ bộ phân, Phó Hiệu trưởng Trường Sư phạm; TS. Trần Thị Kim Oanh - Trưởng khoa Tin học; về phía Viện Kỹ thuật - Công nghệ có PGS.TS. Hoàng Hữu Việt - Phó Viện trưởng Viện KT - CN. Cùng các thầy cô là giảng viên khoa Tin học - Trường Sư phạm, Viện Kỹ thuật - Công nghệ.
![](/Upload/images/%C4%90TN/thilaptinh(3).jpg)
![](/Upload/images/%C4%90TN/thilaptinh(4).jpg)
Kết thúc cuộc thi, Ban Chấm thi đã trao 1 giải Nhất, 2 giải Nhì, 3 giải Ba, 6 giải Khuyến khích. Trong đó:
- 01 giải Nhất: Nhóm LTW02
- 02 giải Nhì: Nhóm LTW03, Nhóm LTW14
- 03 giải Ba: Nhóm LTW04, Nhóm LTW15, Nhóm LTW16
- 06 giải Khuyến khích: Nhóm LTW01, Nhóm LTW06, Nhóm LTW07, Nhóm LTW08, Nhóm LTW09, Nhóm LTW11.
![](/Upload/images/%C4%90TN/thilaptinh(9).jpg)
Xin chúc mừng các sinh viên đã đạt kết quả xuất sắc trong cuộc thi. Hy vọng rằng, sinh viên Trường Sư phạm sẽ tiếp tục học tập, rèn luyện, nâng cao kĩ năng số, kĩ năng nghề nghiệp để vững bước trên con đường mình đã chọn!
BTT ĐOÀN - HỘI TRƯỜNG SƯ PHẠM
- Sinh viên khóa 63 ngành Sư phạm Lịch sử hoàn thành chuyến Thực tế chuyên môn tại các tỉnh duyên hải miền TrungTin tức - Sự kiện22/07/2024
- Lễ tổng kết và tri ân của khóa 61 khoa Giáo dục Tiểu học - quy mô, trang trọng và ấn tượngTin tức - Sự kiện31/05/2024
- Tập huấn "Ứng dụng công cụ trí tuệ nhân tạo tạo sinh (Gen AI) trong dạy học tiếng Việt ở Tiểu học "Tin tức - Sự kiện31/05/2024
- TUYỂN SINH NGÀNH SƯ PHẠM ĐỊA LÍ - MỞ RA THẾ GIỚI CỦA TRI THỨC VÀ CƠ HỘI!Tin tức - Sự kiện31/05/2024
- CUỘC THI OLYMPIC LẬP TRÌNH DÀNH CHO SINH VIÊN TRƯỜNG ĐẠI HỌC VINH NĂM 2024Tin tức - Sự kiện08/05/2024
- HỘI THI OLYMPIC HÓA HỌC DÀNH CHO SINH VIÊN NĂM 2024Tin tức - Sự kiện08/05/2024
- Khoa Lịch sử tổ chức nhiều hoạt động kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (1954 - 2024)Tin tức - Sự kiện08/05/2024
- Hội thi "Giảng viên dạy giỏi" trường Đại học Vinh năm học 2023 - 2024Tin tức - Sự kiện11/04/2024
- Sinh viên khóa 63 ngành Sư phạm Lịch sử hoàn thành chuyến Thực tế chuyên môn tại các tỉnh duyên hải miền TrungTin tức - Sự kiện22/07/2024
- Thông tin tuyển sinh trình độ Thạc Sỹ năm 2024 của Khoa Sinh học, Trường Sư phạm, trường Đại học VinhThông báo08/07/2024
- Phiên họp tổng kết năm học 2023 - 2024 của CLB Hồn ViệtHoạt động sinh viên11/06/2024
- Lễ tổng kết và tri ân của khóa 61 khoa Giáo dục Tiểu học - quy mô, trang trọng và ấn tượngTin tức - Sự kiện31/05/2024
- Tập huấn "Ứng dụng công cụ trí tuệ nhân tạo tạo sinh (Gen AI) trong dạy học tiếng Việt ở Tiểu học "Tin tức - Sự kiện31/05/2024
- TUYỂN SINH NGÀNH SƯ PHẠM ĐỊA LÍ - MỞ RA THẾ GIỚI CỦA TRI THỨC VÀ CƠ HỘI!Tin tức - Sự kiện31/05/2024
- CUỘC THI OLYMPIC LẬP TRÌNH DÀNH CHO SINH VIÊN TRƯỜNG ĐẠI HỌC VINH NĂM 2024Tin tức - Sự kiện08/05/2024
- HỘI THI OLYMPIC HÓA HỌC DÀNH CHO SINH VIÊN NĂM 2024Tin tức - Sự kiện08/05/2024